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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

RAIS AWATAKA VIONGOZI BARANI AFRIKA KUSHIRIKIANA KATIKA
KUPAMBANA NA RUSHWA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema moja
ya vikwazo vikubwa vya maendeleo barani Afrika ni pamoja na janga la rushwa ambalo
linadhoofisha mifumo ya kitaasisi na kuathiri mipango na mikakati ya kujikomboa
kiuchumi.

Rais Samia amesema hayo leo wakati wa kilele cha maadhimisho ya Siku ya Mapambano
dhidi ya Rushwa Barani Afrika na maadhimisho ya utekelezaji wa miaka 20 ya Mkataba
wa Umoja wa Afrika wa Kuzuia na Kupambana na Rushwa yaliyofanyika AICC.

Aidha, Rais Samia amesema viongozi wote barani Afrika hawana budi kuimarisha
ushirikiano katika mapambano dhidi ya rushwa.

Vile vile, Rais Samia amewataka viongozi kutafakari na kuchambua kwa dhati masuala
ya rushwa ili kubainisha changamoto au vikwazo vya mapambano hayo na kuchukua
hatua muafaka.

Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema Serikali inaendelea kuimarisha Taasisi ya
Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) kibajeti na kimfumo ikiwemo
kuanzisha taasisi zinazosimamia utawala bora na haki za binadamu nchini.

Rais Samia pia amesema Serikali imewekeza zaidi katika matumizi ya mifumo ya
TEHAMA inayosaidia kupunguza mawasiliano ya ana kwa ana katika kutoa huduma
kama michakato ya zabuni, usajili wa biashara na namba ya mlipa kodi ili kupunguza
mianya ya rushwa.

Kupitia Divisheni ya Mahakama Kuu inayosikiliza kesi za washtakiwa wa makosa ya
rushwa kubwa, Serikali imeokoa na kudhibiti matumizi ya fedha yasiyostahili ya zaidi ya
Shilingi bilioni 139 kuanzia mwaka wa fedha 2019/20 hadi 2021 /22.
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Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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